Skip to content
Home » Ujumbe kutoka Israeli kwa ulimwengu.

Ujumbe kutoka Israeli kwa ulimwengu.

Yoni Barak

8 Julai 2014

 

Halo ulimwengu, kuna nini?

Ndiyo, ni sisi tena.. watu wa Israeli.

Nchi ni ndogo sana hata huwezi kuandika jina lake duniani kwa sababu halifai, na inabidi uandike sehemu yake baharini na sehemu ya nchi jirani.

Nchi pekee ambayo Wayahudi wanayo, ambapo wanazungumza lugha yao, wanaishi maisha yao na kujaribu kuhakikisha kwamba mauaji kama yale yaliyowapata miaka 60 iliyopita hayatatokea tena …

Nchi ambayo ilichangia mtaji wake wa kibinadamu, uwezo wake wa kiteknolojia na uvumbuzi wake, wakati wa miaka 60 ya uwepo wake, imetoa mchango mkubwa kwa ubinadamu.

Tuna ombi dogo kwako.

Hapana hapana, usichangamke, una shughuli nyingi na unajishughulisha na ongezeko la joto duniani, msukosuko wa nishati duniani na hali ya uchumi, tunaelewa. Hatutachukua muda wako mwingi.

Pia, tunasemaje? Hatuna madai mengi kutoka kwako. Pizza moja tu kama hiyo. Ombi dogo.

Katika siku zijazo, Vikosi vya Ulinzi vya Israeli (kwa matumaini) vitaenda kwenye operesheni yenye nguvu na chungu katika eneo ambalo magaidi wanapigwa risasi (ambayo wewe mwenyewe ulifafanua hivyo, ulimwengu mpendwa), ili kurejesha amani kwa wakazi wa Israeli.

Watu wataacha kazi zao, familia zitaghairi likizo zao za kiangazi na juhudi zitalenga kuwarudisha nyuma wakosaji ambao tanki na shule ni malengo ya umuhimu sawa. ambao watoto ni makazi sahihi na ya haki.

Kwako wewe, kurusha makombora “ya kijinga” katika maeneo yenye watu wengi ni njia “halali” ya kupinga.

Hapana, hatuhitaji msaada na askari.. Sivyo kabisa wapenzi wa dunia.

Tuna askari wetu. Wana ujuzi na motisha. Tuamini, wao ni bora zaidi duniani. Uwekezaji bora zaidi wa nchi hii.

Hatutaki silaha pia. Tunaiendeleza sisi wenyewe na kuwekeza mabilioni kwa mwaka katika teknolojia ili watoto na wasio na hatia wasidhurike. Tumefikia hatua nzuri sana za kupinga, kutoka kote unakuja kujifunza kutoka kwetu jinsi ya kupigana vita visivyo na usawa.

Pia hatuhitaji utuunge mkono kwa maneno, ikiwa hiyo ni ngumu sana kwako. Inaweza kuwa nzuri, lakini bado … unategemea mafuta ya Kiarabu, na tunaelewa kwamba hutaki kuwachukiza wavulana wenye kofia juu ya vichwa vyao na mikono yao kwenye shivar.

Baada ya yote, inajulikana jinsi inavyoinua bei ya pipa la mafuta.

Tunaomba jambo moja tu.

usisumbue

Hakuna nchi itakayoruhusu vituo vyake vya idadi ya watu kupigwa kwa mabomu na kusambaratishwa mchana na usiku na makombora, hakika si nchi kama yetu, ambayo ni saizi ya jumla ya New Jersey.

Hakuna nchi itakayoonyesha uvumilivu kama sisi, wakati raia wake wa rika zote wanapokuwa walengwa wa muda mrefu wa shirika la kigaidi la kidini lenye msimamo mkali ambalo linakataa kulitambua.

Tulikuwa kimya vya kutosha, na ukimya wa radi ulibadilishwa na mwangwi wa milipuko.

Unajua, ulimwengu mpendwa, ukimya wako juu ya maswala kama vile mauaji nchini Syria, ukiukaji wa haki za binadamu nchini Uchina, kutoweka kwa walio wachache na watu wa LGBT nchini Urusi hupiga kelele tu.

Lakini kwa sababu fulani linapokuja suala la nchi pekee ambayo inasimama kati ya ugaidi wa mauaji usio na mipaka na Magharibi, ghafla una mengi ya kusema. Mengi.

Kwa hiyo tuachie sisi.

Hatuhitaji utufundishe jinsi ya kuwa na maadili, na kwa hakika sio jinsi ya kulinda nchi yetu. Hiyo ndiyo sababu tuko hapa.

Lakini kama hautasaidia, kama mara nyingi ulivyosimama karibu na kuona jinsi Wayahudi walivyouawa, kwa kuwa Wayahudi, basi angalau usiingilie.

Usisumbue tu.

Asante,

ya raia wote wa Jimbo la Israeli.

 

Print Friendly, PDF & Email

Toa Jibu

Barua-pepe haitachapishwa. Fildi za lazima zimetiwa alama ya *